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                  WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA  

 
                 TAASISI YA ELIMU TANZANIA 

 
 
Dar es Salaam, Tarehe 07 April, 2025 
 
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Nianze kwa kuwashukuru sana waandishi wa habari kwa kuungana nasi siku ya leo na 

kwa jitihada zenu endelevu za kuitangaza Tuzo hii ya Taifa ya Mwalimu Nyerere ya 

Uandishi Bunifu tangu ilipoanzishwa  katika kipindi cha Mwaka wa Fedha 2022/23 hadi 

leo. 

 

Kama tunavyofahamu, Tuzo hii ilianzishwa na serikali chini ya Wizara ya Elimu, Sayansi 

na Teknolojia na inaratibiwa na Taasisi ya Elimu Tanzania. Huu ni mwaka wa tatu wa 

utoaji wa Tuzo hii. Mchakato wa uendeshaji wa Tuzo hii umejumuisha upokeaji wa 

miswada na usomaji wa miswada hiyo na jopo la majaji. Mchakato huu umeendelea 

kwa kipindi cha mwaka mzima. Hivi sasa tunaelekea kilele cha utoaji wa Tuzo yenyewe 

na hafla ya utoaji wa Tuzo hii  itafanyika Jumapili tarehe 13 Aprili, 2025 katika Ukumbi 

wa The Super Dome uliopo Masaki Dar es Salaam. 

 

Tuzo hii kwa Mwaka huu wa 2024 /25 inahusisha nyanja nne za ushairi, riwaya, hadithi 

za watoto na tamthiliya. Vigezo vilivyotakiwa kutumika katika kushiriki kushindania 

Tuzo hii vilitangazwa katika vyombo vya habari mbalimbali. Napenda kuwajulisha  

kuwa mwitikio mwaka huu, kama ilivyokuwa miaka miwili ya nyuma, umekuwa mzuri 

sana. Watanzania kutoka sehemu mbalimbali za nchi, wanawake kwa wanaume, 

wameshiriki katika kuwania Tuzo hii.  

 

Ninapenda kuwajulisha kuwa majaji wameshakamilisha kazi ya kusoma miswada 

iliyopokelewa  na orodha teule ya waliopendekezwa kufikiriwa kuwania tuzo hii 

imekwishapatikana. Hivyo, lengo la taarifa hii ni kutangaza orodha hiyo. Inatarajiwa 

kuwa washindi wa Tuzo hii  watapatikana miongoni mwa orodha hii teule na 

watatangazwa rasmi  siku ya sherehe ya Tuzo. Aidha, ni muhimu kuzingatia kuwa 

majina katika orodha teule   yameorodheshwa kufuatia alphabeti na si kwa kuonyesha 

nani kashika nafasi gani. Kwa nafasi hii ninaomba kuwatangazia orodha teule kwa 

nyanja zote nne kama ifuatayo: 
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ORODHA TEULE YA WALIOPENDEKEZWA KUFIKIRIWA KUWANIA TUZO YA 

TAIFA YA MWALIMU NYERERE YA UANDISHI BUNIFU - 2025 

  

RIWAYA  
 

  MWANDISHI   ANDIKO  JINSI  MKOA  

1  
Dkt. Abbas Mohamed 
Omar  

Zawadi ya Simu Janja  ME  Zanzibar  

2  Ahmad Simba Mwaita  Taifa Jipya  ME  Tanga  

3  George Michael Lauwo  Damu Nzito  ME  Kilimanjaro  

4  Ibrahim Jaffar Mkamba  
Mashahidi kutoka 

Kuzimu  
ME  Dar es Salaam  

5  Lucas Gervas Lubango  Bweni la Wavulana  ME   Mwanza 

6  Majaliwa Ibrahim Sued  Kuokoka  ME  Manyara  

7  Maundu Moris Mwingizi   Jeneza la Taifa  ME  Dar es Salaam  

8  Philipo Oyoo Oyaro   Kwa Udi na Uvumba  ME  Mwanza  

9  Richard Mziray  Mlezi wa Vizazi  ME  Dar es Salaam  

10  Zakaria Henry Riwa  Kilicho Chetu  ME  Dar es Salaam  
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MKUSANYIKO WA MASHAIRI/UTENZI 

  

  MWANDISHI   ANDIKO  JINSI  MKOA  

1  Adil Ali Mwinyiae  Yunge  ME   Dodoma 

2  Ally Bakari Mchanyato  Tuzo ya Usomaji  ME  Dar es Salaam  

3  Ally Juma Isuka  Nikifa Msinizike  ME  Dar es Salaam  

4  Bakari Jecha Makame  Diwani ya Tafakuri  ME  Zanzibar  

5 Hussein Kondo Abdallah 
Diwani ya Urathi wa Mjumu  

ME  Dar es Salaam  

6  Kombo Abdalla Omar  Kisima cha Giningi  ME  Zanzibar  

7  Mbaruku Ally Mohammed  Utenzi wa Nana Mkombozi  ME  Tanga  

8  Peter Gervas Komba  Mashairi ya Maisha  ME  Songea  

9  Saidi  Mokiwa Ramadhani  Pendo la Mama Kiboko  ME  Tanga  

10  Sharifa Khamis Mussa,  Pambazuko  KE  Zanzibar  
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HADITHI ZA WATOTO 
  

  MWANDISHI   ANDIKO  JINSI  MKOA  

1  Corona Kimaro Cermak  Tembo Zimamoto  KE  Czech Republic  

2  Hafidh Ali Makame  Siafu na Majimoto  ME  Zanzibar  

3  Lilian Simon Mbaga  Hatma Yangu  KE  Dar es Salaam  

4  Mwanacha Mohamed Omar  Mwisho wa Dharau  KE  Zanzibar  

5  Paulina Barnabas Lugabulila  Dirisha la Ajabu  KE  Dar es Salaam  

6 Shifaa Feisal-Amin Ibuni Maua na Mji wa 

Maweni 

KE Zanzibar 

7  Tune Shaaban Salim  Maziwa Ya Kuku  KE  Dar es Salaam  

 
 
TAMTHILIYA  

  MWANDISHI   ANDIKO  JINSI  MKOA  

1  Ally Nassoro Ngagesa   Kijarida ME  Dar es Salaam  

2  Bupe Anthony Kabute  Anne na Anelisa KE  Dar es Salaam  

3 David Shalali Shaba Beti ya Mauti ME Dar es Salaam 

4 Elizabeth Godwin Mahenge Pambana KE Dar es Salaam 

5 Faraji Odilo Manoni Kovu la Maisha ME Kilimanjaro 

6 Ignas Dennis Mkindi Mwale wa 
Matumaini 

ME Dar es Salaam 

7 Murungi Raeli Katabarula Zaidi ya Majirani KE Kagera 

8 Said Yussuf Kileo Mwangaza ME Dar es Salaam 

9 Sajida Salehe Athumani Mwangaza wa Mvita KE Dar es Salaam 

10 Tyatawelu Emmanuel Kingu Alama ya Kuzaliwa KE Dar es Salaam 
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ZAWADI KWA WASHINDI 

Utaratibu wa zawadi kwa washindi utabaki kama ilivyokuwa miaka iliyopita yaani: 

 

Mshindi wa kwanza 

Shilingi milioni 10. 

Muswada wake utachapishwa na serikali na kusambazwa shuleni na maktaba za 

taifa. 

Ngao 

Cheti 

Mshindi wa Pili 

Shilingi milioni 7 

Cheti 

Mshindi wa tatu. 

Shilingi milioni 5. 

Cheti 

 
Nimalizie kwa kuwashukuru tena kwa kuhudhuria leo na ninawaomba muendelee 

kuwa pamoja nasi kwa kutusaidia kuitangaza Tuzo hii ili kuwapa nafasi Watanzania 

kushiriki kwa wingi. Ninatumaini pia kuwa mtahudhuria kwa wingi sherehe ya utoaji 

wa Tuzo hapo tarehe 13 Aprili 2025. Karibuni sana. 

 
 

Imetolewa na:  

Prof. Penina Oniviel Mlama,                           

Mwenyekiti, Kamati ya Tuzo ya Taifa ya Mwalimu Nyerere ya uandishi 

Bunifu. 

 
07/04/2025 
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